Thành phần
-
- Hoạt chất: mỗi gói Gaviscon Dual Action (10 ml) chứa natri alginat 500mg, natri bicarbonat 213mg và calci carbonat 325mg.
- Tá dược: carbomer 974P, natri hydroxid,, natri saccharin, hương bạc hà số 2, methyl parahydroxybenzoat, propyl parahydroxybenzoat, nước tinh khiết.
Chỉ định :
-
- Điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày-thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sáu bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc các triệu chứng dư acid dạ dày.
Đối tượng sử dụng
Gaviscon Dual Action sử dụng cho trẻ trên 12 tuổi
Cách dùng
-
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 – 2 gói, 4 lần/ngày (sau bữa ăn và lúc đi ngủ).
- Trẻ em dưới 12 tuổi: Chỉ dùng theo lời khuyên của bác sĩ.
- Người cao tuổi: Không cần điều chỉnh liều đối với nhóm tuổi này.
Chống chỉ định :
Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc, bao gồm các ester của hydroxybenzoat (parabens).
Lưu ý
-
- Mỗi gói Gaviscon Dual Action (10ml) chứa 127,25mg (5,53mmol) natri. Điều này, nên được tính đến khi cần chế độ ăn kiêng muối nghiêm ngặt như trong một số trường hợp suy tim sung huyết và suy thận.
- Mỗi gói Gaviscon Dual Action (10ml) chứa 130mg (3,25mmol) calci. Cần thận trọng khi điều trị cho những bệnh nhân bị tăng calci huyết, nhiễm calci thận và sỏi calci thận tái phát.
- Thông thường không khuyên dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi, trừ khi có lời khuyên của bác sĩ.
- Nếu các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày, nên xem lại tình trạng lâm sàng.
- Thuốc Gaviscon Dual Action có chứa methyl parahydroxybenzoat và propyl parahydroxybenzoat là những chất có thể gây các phản ứng dị ứng (có thể là phản ứng dị ứng chậm).
Bảo quản
Bảo quản Gaviscon Dual Action nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 300C, tránh ánh nắng trực tiếp.
Reviews
There are no reviews yet.