THÀNH PHẦN
Hapacol 650 Extra có các thành phần chính sau:
Paracetamol | 650mg. |
Cafein | 65mg. |
(Tinh bột biến tính, avicel, tinh bột mì, sodium starch glycolat, màu erythrosin lake, talc, magnesi stearat, PVP K30, aerosil, nipagin). | Tá dược |
CÔNG DỤNG
Hapacol 650 Extra Làm giảm đau trong các cơn đau như: đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
Hapacol 650 Extra dùng cho Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên x 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống từ 4 – 6 giờ. Không uống quá 6 viên/ngày.
Trường hợp bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải creatinin < 10 ml/phút), khoảng cách giữa các liều uống phải ít nhất là 8 giờ.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
LƯU Ý
KHÔNG DÙNG Hapacol 650 Extra cho bệnh nhân Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
BẢO QUẢN
bảo quản Hapacol 650 Extra Nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 300C, tránh ánh nắng trực tiếp.
Reviews
There are no reviews yet.