THÀNH PHẦN
Axofen bao gồm:
Fexofenadin Hydrochlorid 30 mg | |
Sucrose, Disodium Edetate, Methylparaben, Propylparaben, Xanthan Gum, Sodium Chloride, Poloxamer 407, Sodium Dihydrogen Phosphate Dihydrate, Disodium Hydrogen Phosphate Dihydrate, Polysorbate 80, Manitol, Saccharin Sodium, Honey Flavour, Nước tinh khiết | Tá dược |
CÔNG DỤNG
Viêm mũi dị ứng theo mùa: Fexofenadine được chỉ định để làm giảm các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa cho người lớn và trẻ em > 6 tuổi. Các triệu chứng như là hắt hơi, sổ mũi, ngứa mắt, mũi cổ họng, mắt dổ và chảy nước.
Chứng mày đay mãn tính hay tự phát: Fexofenadine cũng được chỉ định để điều trị các biểu hiện trên da không có biến chứng của bệnh nổi mày đay tự phát mãn tính. Làm giảm ngứa và mày đay đáng kể.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
Viêm mũi dị ứng theo mùa & chứng mày đay mãn tính hay tự phát:
Người lớn, trẻ em > 12 tuổi: 60mg x 2 lần mỗi ngày hay 180mg x 2 lần mỗi ngày.
Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 30mg hay 1 thìa cà phê x 2 lần mỗi ngày.
Chứng mày đay mãn tính hay tự phát:
Người lớn: 60mg x 2 lần mỗi ngày.
Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 30mg hay 1 thìa cà phê x 2 lần mỗi ngày.
LƯU Ý
Chống chỉ định cho bệnh nhân mẫn cảm với Fexofenadine hay bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Như hầu hết các thuốc mới, chỉ có rất ít số liệu về người cao tuổi, bệnh nhân suy gan hoặc suy thận.
Nên dùng Fexofenadin Hydrochlorid cẩn thận ở những nhóm bệnh nhân đặc biệt này.
Tính an toàn và hiệu quả của Fexofenadin lên bệnh nhân nhi dưới 6 tuổi chưa được nghiên cứu.
BẢO QUẢN
Bảo quản Axofen nơi khô, mát, dưới 30°C. Tránh ánh sáng.
Reviews
There are no reviews yet.